ผู้เขียน หัวข้อ: ฝันเห็นเงินครับ  (อ่าน 790 ครั้ง)

ออฟไลน์ -k๏DyHuskY-

• ผลบุญ.ดอทคอม
  • ไม่มีการบรรลุ เพราะไม่มีอะไรให้บรรลุ
ฝันเห็นเงินครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 09:39:44 PM »
 ฟันว่ากำลังจะมานั่งนับเงินตามปกติชีวิตประจำวันแหลครับ แต่พอมาเปิดดุเงินในกระป๋อง(ผมชอบเอาเงินไว้ในกระป๋องครับ)

และแล้วก็เห็นว่า เงินมันมากกว่าเดิมครับ มากขึ้นอ่ะครับ อันนี้หมยความอย่างไรครับ??

ระวังกายเนื้อกายจริต

ออฟไลน์ Palm ™

• อาจารย์-ผลบุญ
Re: ฝันเห็นเงินครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 05:59:46 PM »
ฟันว่ากำลังจะมานั่งนับเงินตามปกติชีวิตประจำวันแหลครับ แต่พอมาเปิดดุเงินในกระป๋อง(ผมชอบเอาเงินไว้ในกระป๋องครับ)

และแล้วก็เห็นว่า เงินมันมากกว่าเดิมครับ มากขึ้นอ่ะครับ อันนี้หมยความอย่างไรครับ??

ตอบ=ระวังกิเลสดีๆครับ กิเลสจะพาหลง จะมีเรื่องทำให้ออกนอกทางธรรมครับ ถ้าฝันแนวนี้ จะมีเรื่องชวนผิดศีลธรรมมาเยือน