ผู้เขียน หัวข้อ: สวดชินบัญชร 108 จบ  (อ่าน 16850 ครั้ง)

ออฟไลน์ junejung

• ผลบุญ.ดอทคอม
  • **
Re: สวดชินบัญชร 108 จบ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 10:50:02 PM »
อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะน้องแม็ค 

ออฟไลน์ areeya

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 02:20:51 PM »
อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ

ออฟไลน์ ooy123

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 03:35:26 PM »
ขอบพระคุณทุกท่านเป็นอย่างสูงที่ได้ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยกันครับ จงได้รับคุณงามความดีบุญกุศลเหมือนกับข้าพเจ้าทุกประการ  ตอนนี้สวดครบ 3 วันแล้ว แต่ตอนนี้ปรับมาสวดพระคาถาชินบัญชร 9 จบ พร้อมถอยหลัง 9 จบ เช่นกันทุกวัน (ตามคำแนะนำของพระอาจารย์สุปฏิปันโนท่านหนึ่ง) ร่วมกับพระคาถาอื่นตามสมควร ทุกท่านจงเป็นสุขยิ่งๆ ขึ้นไปครับ
คุณเก็บตะวันอยากได้คาถาชินบัญชรแบบถอยหลัง ขอบคุณมากค๊ะ

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 03:40:43 PM »
อ่านข้อความสวดชินบัญชร 108 จบ  เลยปฏิบัติตามด้วย  เริ่มสวดตั้งแต่คืนวันศุกร์ที่  20 ส.ค. 53  เวลา  23.10 น. ครบ 108 จบ เวลา  01.53 น.
ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยทุกๆ คน

ออฟไลน์ เก็บตะวัน

• สาธุ สั้นๆ แต่ได้บุญ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 07:10:41 PM »
อนุโมทนาสาธุครับ  ผมเขียนโดยนับคำจากข้างหลังมาครับ แล้วจดใส่กระดาษ เดี๋ยวผมพิมพ์ จะเอามาลงนะครับ สาธุ

ผลอะไรก็ยังไม่เท่าผลบุญ
Never is there any effect like that of Merit.
**มีศรัทธา ปฏิหาริย์ย่อมบังเกิด**

การทำดีถูกดีนั้นมีค่า การทำดีถูกเวลาค่ามหันต์
การทำดีถูกบุคคลผลอนันต์ การทำดีด้วยความมั่นนั้นหละดี

ออฟไลน์ chut

• **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 07:48:05 PM »
อนุโมทนาบัญ ด้วยครับ สาธุ

ออฟไลน์ เก็บตะวัน

• สาธุ สั้นๆ แต่ได้บุญ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 11:35:50 PM »
ติเรชะปัญนะชิ มิราจะ โตลิปาวะภานุมาธัมสัท
            โยราตะตันชิ นะเวภานุฆาสัง
            โคสังริตาชิ  นะเวภนุมาธัม
            โวทะปัทตูชิ นะเวภานุนาชิ
            โขรักสุ โตคุตสุ โตมันวะเจอิจ
         ภาสะสาริปุหามะ เต      เพสัพ มัง ตุเลนปา ทาสะ
         เลตะ...มะ ตังรันหะวิ      หิฌัมมัชระชะปัญนะชิ
         เรชะปัญธะพุทธสัม สะทา   นะเจกิจสะ เม โตสะวะ
         สาชะเตนะชิตะนันอะ      ตุยัน ยังนะวิ สาเสอะ
         วาทะปัทตุฌัตรัชหิพา      ตาชาสัญทิตาปิตตะวา
         ตากะลังระกาปาตัปสัต   ตายุตสังระวะ ณานาชิ
         ตาฐิสัณระกาปา สาเส      สิอา นังทะฉะ เสกาอา
         กังตะสุตยะฏินาฏาอา      จะตัญริตปะระโมธะขัน
         กังละมาลิคุอัง เมวา      สิอา โตฉะปัจ คังชัคธะ
         กังตะสุตตะเมต เณขิทัก   สิอาโตระปุ  นังตะระ
         ตาฐิสัณ เสเคมังคะอัง      นะเชเตละสี ตาวันชะ
         สาระโนชิ โตวันตะชิ      ราเถหามะ ติสีเตเอ
         กาวะสานะชิ ตาชิวิ      ราเถหามะ ติสีสาเส
         มะมะ กาละติ เฏลานะ      ตาชา เมอิ จะปัญ ราเถ
         ลีวะสีทะนัน ลีปาอุ      จะ โลมาลิคุอัง โณปุณ
         โรกะณาคุ สิฐาติฏปะ      จังนิจ  เนทะวะ หังมัย โส
         โกทะวาตะจิต  สีเหมะ    โรเถ โปสะกัสระมากุ
         โวคะปุงนิมุ โตภิโส      โนปันสัมริสิ โนสินนิ
         โรกะภังปะ วะโยริสุ      มิงคัสภาฐิปิฏ โตสะเก
         เกตะโสมะวา สุงภาอุ      โมนาหามะ จะ โปสะกัส
         ลาหุราทะนันอา      หังมัย เนวะสะ เณขิทัก
         เกมะวา จะ โนลาคัลโมค   มิงคัสภาฐิปิฏ โญทัญโกณ
         เณขิทัก จะ โตปุตรีสา      โธรุทนุอะ เม เยทะหะ
         โรกะณาคุพะสัพ เรอุ      หังมัย โตฐิติฏปะ โฆสัง
         เนจะโลวิทะ โมธัม โธพุท   หังมัย โตฐิติฏปะ เสสี
         ราสะนิสมุ เต เกถะมัต        หังมัย ตาฐิติฏปะ เพสัพ
         กายะนา ติสะวีฐะอัฏ      ธาพุท โยทะรากะหังตัณ
         ภาสะรานะ สุวิงปิ เย       สังระ ภังสะจาสัจตุจะ
         นังหะวาสะ รังมา วาตะเช   ธาพุท ตากะนาสะยาชะ

***หมายเหตุ : การสวดชินบัญชร ถอยหลังหรือกลับหลัง ถือว่าจะเพิ่มความขลังเพิ่มพลัง แต่ไม่มีในบัญญัติใดๆ ทั้งสิ้นนะครับ โปรดใช้วิจารญาณในการใคร่ครวญพิจารณา เพราะเป็นความเชื่อส่วนบุคคลครับผม..อนุโมทนาสาธุการด้วยทุกประการกับท่านผู้เจริญทุกท่านครับ

ผลอะไรก็ยังไม่เท่าผลบุญ
Never is there any effect like that of Merit.
**มีศรัทธา ปฏิหาริย์ย่อมบังเกิด**

การทำดีถูกดีนั้นมีค่า การทำดีถูกเวลาค่ามหันต์
การทำดีถูกบุคคลผลอนันต์ การทำดีด้วยความมั่นนั้นหละดี

ออฟไลน์ Patcha

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 01:12:45 AM »
ขออนุโมทนาบุญ ด้วยนะคะ  สาธุ

ออฟไลน์ l_nuni_l

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 01:48:09 PM »
โมทนา .... สาธุบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยคะ
สาธุ สาธุ สาธุ...

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 03:15:27 PM »
ขอบคุณมากคุณเก็บตะวัน
วันนี้วันอาทติย์ที่  22  ส.ค.  53  เวลาประมาณ 10.25-13.10 น.  สวดคาถาชินบัณชร 108 จบ  ขอให้ได้รับบุญกุศลร่วมกันทุกๆ คนค๊ะ

ออฟไลน์ orange13

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 08:12:26 PM »
มาขออนุโมทนาบุญด้วยคนค่ะ

ออฟไลน์ noona

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 12:05:18 PM »
อนุโมทนาสาธุ ด้วยค่ะ
ทุกวันนี้ก็สวดวันละ 3 จบค่ะ เช้ามืด สาย และก่อนนอนค่ะ

เพียรทำแต่กรรมดี ต่อไปตลอดชีวิต.....

ออฟไลน์ kamonlak

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 06:36:13 PM »
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 09:37:17 AM »
เมื่อคืนนี้ข้าพเจ้าได้สวดมนต์พระคาถาชินบัญชร ได้ทั้งหมด 108 จบ เริ่มเวลาประมาณ 02.10 ถึง 04.45 ของคืนวันที่  23 ในวันใหม่ของวันที่ 24
ได้โปรดอนุโมทนาบุญร่วมกัน โมทนาในส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ความสุขเช่นเดียวกัน ข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดนี้ด้วยเทอญ ?
คืนนี้ก็จะสวดอีก 1 คืนค๊ะ

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 04:17:50 PM »
ติเรชะปัญนะชิ มิราจะ โตลิปาวะภานุมาธัมสัท
            โยราตะตันชิ นะเวภานุฆาสัง
            โคสังริตาชิ  นะเวภนุมาธัม
            โวทะปัทตูชิ นะเวภานุนาชิ
            โขรักสุ โตคุตสุ โตมันวะเจอิจ
         ภาสะสาริปุหามะ เต      เพสัพ มัง ตุเลนปา ทาสะ
         เลตะ...มะ ตังรันหะวิ      หิฌัมมัชระชะปัญนะชิ
         เรชะปัญธะพุทธสัม สะทา   นะเจกิจสะ เม โตสะวะ
         สาชะเตนะชิตะนันอะ      ตุยัน ยังนะวิ สาเสอะ
         วาทะปัทตุฌัตรัชหิพา      ตาชาสัญทิตาปิตตะวา

คุณเก็บตะวันในระหว่างที่คุณสวดชินบัญชร 108 จบ มีอะไรเกิดขึ้นกับคุณบ้าง  อยากทราบไว้เป็นวิทยาทาน เพื่อที่จะปฎิบัติดีตามคุณ  ชอบการปฏิบัติของคุณมาก
คิดว่าคุณปฎิบัติได้ พี่ก็จะทำความดีเหมือนคุณบ้าง  ช่วยเล่าให้พี่ฟังบ้างน๊ะ  ขอบพระคุณมาก
         ตากะลังระกาปาตัปสัต   ตายุตสังระวะ ณานาชิ
         ตาฐิสัณระกาปา สาเส      สิอา นังทะฉะ เสกาอา
         กังตะสุตยะฏินาฏาอา      จะตัญริตปะระโมธะขัน
         กังละมาลิคุอัง เมวา      สิอา โตฉะปัจ คังชัคธะ
         กังตะสุตตะเมต เณขิทัก   สิอาโตระปุ  นังตะระ
         ตาฐิสัณ เสเคมังคะอัง      นะเชเตละสี ตาวันชะ
         สาระโนชิ โตวันตะชิ      ราเถหามะ ติสีเตเอ
         กาวะสานะชิ ตาชิวิ      ราเถหามะ ติสีสาเส
         มะมะ กาละติ เฏลานะ      ตาชา เมอิ จะปัญ ราเถ
         ลีวะสีทะนัน ลีปาอุ      จะ โลมาลิคุอัง โณปุณ
         โรกะณาคุ สิฐาติฏปะ      จังนิจ  เนทะวะ หังมัย โส
         โกทะวาตะจิต  สีเหมะ    โรเถ โปสะกัสระมากุ
         โวคะปุงนิมุ โตภิโส      โนปันสัมริสิ โนสินนิ
         โรกะภังปะ วะโยริสุ      มิงคัสภาฐิปิฏ โตสะเก
         เกตะโสมะวา สุงภาอุ      โมนาหามะ จะ โปสะกัส
         ลาหุราทะนันอา      หังมัย เนวะสะ เณขิทัก
         เกมะวา จะ โนลาคัลโมค   มิงคัสภาฐิปิฏ โญทัญโกณ
         เณขิทัก จะ โตปุตรีสา      โธรุทนุอะ เม เยทะหะ
         โรกะณาคุพะสัพ เรอุ      หังมัย โตฐิติฏปะ โฆสัง
         เนจะโลวิทะ โมธัม โธพุท   หังมัย โตฐิติฏปะ เสสี
         ราสะนิสมุ เต เกถะมัต        หังมัย ตาฐิติฏปะ เพสัพ
         กายะนา ติสะวีฐะอัฏ      ธาพุท โยทะรากะหังตัณ
         ภาสะรานะ สุวิงปิ เย       สังระ ภังสะจาสัจตุจะ
         นังหะวาสะ รังมา วาตะเช   ธาพุท ตากะนาสะยาชะ

***หมายเหตุ : การสวดชินบัญชร ถอยหลังหรือกลับหลัง ถือว่าจะเพิ่มความขลังเพิ่มพลัง แต่ไม่มีในบัญญัติใดๆ ทั้งสิ้นนะครับ โปรดใช้วิจารญาณในการใคร่ครวญพิจารณา เพราะเป็นความเชื่อส่วนบุคคลครับผม..อนุโมทนาสาธุการด้วยทุกประการกับท่านผู้เจริญทุกท่านครับ