ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำวิธีไหว้เจ้าที่ เรียกลูกค้า  (อ่าน 18097 ครั้ง)

anuttaree

• บุคคลทั่วไป
พอดีว่าเพิ่งเปิดร้านนวดแผนไทยค่ะ  เลยอยากรบกวนถามผู้รู้หน่อยว่า

เราควรทำยังไงบ้างคะ  เพื่อเป็นเคล็ดวิธีในการเรียกลูกค้าเข้าร้านค่ะ

รบกวนหน่อยนะคะ

แวว

nui @ SI SA KET

Re: ขอคำแนะนำวิธีไหว้เจ้าที่ เรียกลูกค้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 03:21:08 PM »
นุ้ยก็ไม่เก่งหรอกนะคะคุณแวว

นุ้ยก็แนะนำตามที่นุ้ยทำทุกวันนี่แหละค่ะ (นุ้ยเปิดร้านถ่ายเอกสารค่ะ)

ถ้าไหว้พระสวดมนต์ (ทั้งเจ้าที่เจ้าทาง และสิ่งที่คุณแววเคารพนับถือ)  ตอนเช้าก่อนเปิดร้านก็โอเคแล้วค่ะ

จะพิเศษก็ตอนเราอธิษฐาน  หรืออาจจะสวดพระคาถาเงินล้านวันละ 9 จบ

และสิ่งสำคัญคือการเอาใจใส่ในการให้บริการแก่ลูกค้าด้วยค่ะ 

ถ้าเราบริการดี ถูกใจ  ลูกค้าได้สิ่งที่ดีและพอใจแล้ว  เค้าก็อยากจะกลับมาหาเราค่ะ

เพราะถ้านุ้ยอยากไปนวดแผนไทยสักทีนึง  อันดับแรกที่นุ้ยมองเลยคือ เจ้าของร้านและพนักงานค่ะ

ว่าอัธยาศัยเป็นอย่างไร  ถ้าโอเคก็มาอุดหนุนกันเรื่อยๆ แหละคะ

ราคาส่วนมากจะไล่เลี่ยกันแล้วแต่เทคนิคของแต่ละร้าน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2010, 03:23:03 PM โดย nui @ SI SA KET »

nui @ SI SA KET

Re: ขอคำแนะนำวิธีไหว้เจ้าที่ เรียกลูกค้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 03:30:32 PM »
อืม ลืมอีกอย่าง  มีผู้แนะนำมาอีกที  (นุ้ยก็ยังไม่ได้ตั้งหิ้งท่านเลยค่ะ)

ถ้าบูชาพระพิฆเนศด้วยก็ดีนะคะ  ท่านเป็นเทพผู้ขจัดปัดเป่าอุปสรรค เป็นเทพแห่งความสำเร็จ ความอุดมสมบูรณ์

จะเป็นองค์ท่านหรือรูปภาพก็ได้  วิธีบูชาก็มี น้ำ  นม มะพร้าว ผลไม้  ดอกไม้หอมๆ  และที่สำคัญ  ห้ามใช้เนื้อสัตว์   ค่ะ

บูชา ทุกวันอังคาร หรือ พฤหัสบดี  หรือทุกวันยิ่งดี 

คาถาบูชา    " โอม  ศรี  คเณศายะ  นะมะฮา "

ธูป 9 ดอก  หรืออาจใช้เป็น กำยาน ก็ได้ค่ะ

เมื่อธูปหรือกำยานหมด ก็ลาของที่ถวายได้เลยค่ะ